สอบถามเรื่องการกู้สร้างบ้านต่างจังหวัด

สอบถามเรื่องการกู้สร้างบ้านที่ต่างจังหวัดค่ะ
เงินเดือน 14,500  Incentive ออก 3เดือนครั้ง ครั้งละ4 พัน-1หมื่น
มีภาระผ่อนรถ 6,600  เงินเก็บ ไม่ถึงห้าหมื่น
ที่ดินที่จะสร้างบ้านเป็นของแม่ (แม่ขายของตลาดนัด ไม่มีเงินเข้าบัญชีธนาคาร มีแต่รายได้จากการขายของ3-5 พันต่อวัน ซึ่งหมุนเวียนใช้ซื้อของเท่านั้น)
อยากขอคำแนะนำด้วยค่ะ ว่ากู้ได้หรือไม่ หรือด้วยวิธีไหน ยอดเงินเท่าไรคะ อยากสร้างบ้านให้แม่ มากค่ะ
ปล. รถเป็นชื่อเรา แต่แฟนเป็นคนผ่อนค่ะ (แฟนติดแบล็คลิส จึงเป็นคนค้ำแทน)

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่