ใช้บัตรเครดิตคนอื่นจองตั๋วเครื่องบินได้ไหมคะ

ขอถามเรื่องการใช้บัตรเครดิตจองตั๋วเครื่องบินหน่อยค่ะ คือเพื่อนเราเขาได้ตั๋วเครื่องบินคาเธ่แปซิฟิคไปฮ่องกงจากการซื้อของที่คิงพาวเวอร์มา เขาให้เราช่วยบุ๊ควันเดินทางให้ ซึ่งจะมีค่าภาษีสนามบินและอื่นๆที่ต้องต้ดบัตรเครดิตเป็นเงินสามพันกว่าบาท แต่บัตรเครดิตเขาวงเงินเต็มไปแล้ว เขาเลยขอให้เราใช้บัตรเครดิตเราบุ๊คตั๋วให้ ซึ่งเขาโอนเงินสดมาให้เราแล้ว แต่พอดีว่าเราไปอ่านในข้อตกลงของสายการบินเขาบอกว่าอย่างนี้ค่ะ

ข้าพเจ้าเข้าใจว่าหากผู้ถือบัตรหรือผู้ใช้บัตรเสมือนไม่สามารถแสดงบัตรตัวจริงที่ใช้ในการดำเนินการจองตั๋วนั้น ผู้ให้บริการมีสิทธิ์ในการดำเนินการต่อไปนี้ •ปฏิเสธการขึ้นเครื่องบิน หรือ
•เรียกเก็บเงินค่าประกัน (ในรูปเงินสดหรือจากบัตรเครดิตใหม่)

ซึ่งตอนนี้เราบุ๊คตั๋วและตัดบัตรไปบุคกิ้งนึงแล้ว แต่ตอนทำรายการเขาก็มีช่องให้ระบุนะคะว่าบัตรเครดิตนี้เป็นของผู้เดินทางหรือของผู้อื่น เราก็ระบุไปแล้วว่าไม่ใช่บัตรของผู้เดินทาง อย่างนี้จะมีปัญหาในการเดินทางไหมคะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่