หรือว่าเราต้องใช้บริการ วิภาวีกับชัชชุอรเเล้วหรือ??

กระทู้สนทนา
ผมขอตั้งกระทู้หน่อยครับ โครตอึดอัดเลย
เกมวันนี้ แจง แป้ง หมี ทั้ง 3 คน เสียเยอะเกินไป
ผมกำลังหนักใจว่า ทั้ง 3 คน ต้องเป็นตัวเปลี่ยนสำหรับทีม 1 อชก กับ ทีม 2 ชชล
ที่ตำแหน่งหัวเสา

ตอนนี้เรามี อร บะหมี่ เพียว ขอนับกัปตันไปอีก 1 คนเป็น 4 คน
อีก 3 คน คือ แจง แป้ง หมี ไม่พร้อมเลยครับ

กลับมาที่ฝั่งไต้หวัน เฉิน ซู หย่า อายุ 15-16 ใกล้เคียงกับน้องมด กับบุ๋มบิ๋ม
ผมคิดว่า เขากล้าเอาเด็กขนาดนี้ ยืนยาวๆ ได้ ทำไมเราไม่เอาบ้าง

จริงอยู่ครับว่า น้องมดกับบุ๋มบิ๋ม เด็กมาก อายุ 15 ปีเท่านั้น มันข้ามรุ่นเกินไป
แต่ แจง แป้ง หมี ไม่พร้อมเลยจริงๆ เกมนี้ชัดมาก

ก่อนหน้านี้สัก 3 อาทิตย์ได้ โค้ชอ๊อดเรียกน้องมด ไปเป็นคู่ซ้อมกับทีมชาติที่เหลือ
ที่ไม่ได้มาเล่นสโมสรเอเซีย แต่ไม่ได้เป็นข่าวนะครับ

ผมคิดว่า ช่วงระหว่างนี้ พอไหวมั๊ยครับ กับการปั้นเร่งด่วน เหมือนแนนเมื่อ 2 ปีที่แล้ว
ผมไม่เอานะ ที่เอาผู้เล่นไปถือกระติกน้ำโชว์ฝรั่ง อยากได้ที่ไปแล้วเล่นได้
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่