ใครใช้ Galaxy S5 แล้วรู้สึก ไม่ดีกับลำโพงบ้างคะ แล้วแก้ปัญหาอย่างไร?

ส่วนตัวใช้ S5 มาแล้วสามวันคะ
ใช้แล้วไม่ปลื้มกับลำโพงเลยคะ
เวลาเล่นเกมส์เปิดเสียง หรือดู youtube ฟังเพลง
เครื่องสั่น รู้สึกได้ 2-3 นาที ถือไว้รู้สึกได้ว่ามือเริ่มชา5555
เคยเอาไปให้ร้านดู ร้านบอกว่าครื่องสั่นแบบนี้สำหรับ
มือถือที่กันน้ำถือว่าปกติ พอบอกว่ารู้สึกด้วยว่า เหมือนลำโพง
เสียงแตกๆ มีเสียง "แก็ก" แทรกเวลาเปิด  เค้าบอกว่า ก็เปิดดังเกินไปหรือเปล่า หรือไม่ก็คุณภาพไฟล์เสียงอาจไม่โอเค

????

ก็กลับมาคิดแล้วก็สงสัย ว่าเราควรทนกับ S5 ที่มีอาการลำโพง
ปกติ แต่ประหลาดแบบนี้หรือเปล่า?
ควรทำอะไร ที่สามารถทำให้รู้สึกดีกับ S5 ได้บ้าง?
หรือควรขายทิ้งแล้วเปลี่ยนซื้อเครื่องใหม่ดีคะ?
ถ้าจะขายทิ้งควรซื้ออะไรดีคะ ราคาประมาณนี้ 23k
ขอคำแนะนำท่านผู้รู้

ส่วนตัวเคยใช้ note3 มาก่อน
แก้ไขข้อความเมื่อ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
ของผมไม่มีปัญหาเรื่องลำโพงนะครับ แต่ปัญหามันอยู่ที่กล้องหน้าล้วนๆเลย นอยด์มากกกก 😠😠😠😠

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่