ทำไงดีติดยา

ทำไงดีครับผมติดยา ทรามาดอลกับน้ำโค้ก ซึ่งส่วนผสมที่ผมใช้อยู่คือ ยาแก้แพ้ Antipru syrub+ยาแก้ปวดTramadol ผมกินยาแก้ปวดทรามาดอลเฉลี่ยวันละ 10-20 เม็ด เวลาจะเลิกก็เลิก ก็เลิกไม่ได้ รู้สึกเมื่อยขาเมื่อยตามตัว  ไม่มีความสุข ทุรนทุราย นอนไม่หลับ วันไหนที่ไม่ได้กินคืออยู่ไม่ได้ เคยเลิกแล้วแต่ก็กลับมาติดไหม่ ควรทำไงดี???  อยากเลิกแบบไม่ทรมาน หักดิบ มันทรมานมากๆๆจริงๆ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
ค่อยๆลดวันละเม็ด
แสดงความคิดเห็น