แนะนำการทำแปลงผักบนพื้นที่ลักษณะนี้หน่อยครับ

สวัสดีครับ

พอดีมีพื้นที่หลังออฟฟิศเพิ่งเคลียร์โล่ง เลยว่าจะทำแปลงผักน่ะครับ ยังไม่ค่อยชำนาญเท่าไร

ตามรูปนี้เลย ตอนกลางวันแดดลงจัดมากๆ ผมเลยอยากทราบว่า

1. ควรทำโครงกางตาข่าย หรือ ไม้พุ่มเพื่อบังแดดนิดนึงมั้ยครับหรือว่า ควรให้โดนแดดจังๆแรงๆไปเลยดี

2. ลักษณะแปลงที่วางลงไปควรทำแบบไหนดีครับ หรือ ใช้กระถางวางลงไปตรงๆเลย มันจะร้อนไปมั้ยครับ เพราะพื้นเป็นอิฐตัวหนอน น่าจะร้อนเหมือนกัน

ขอบคุณครับ ^_^
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่