บัตร(เสริม) Wisdom เข้า Lounge อะไรได้บ้างครับ// และถามเรื่องบัตร Kimg Power

กระทู้คำถาม
เห็นว่าบัตรเสริม ไม่ได้มาพร้อมกับ priority card ใช่ไหมครับ
แบบนี้ก็เท่ากับว่าผมจะเข้าได้เฉพาะ lounge ของการบินไทย(โดยต้องมี boarding การบินไทย) ได้แค่นั้นใช่ไหมครับ
ของที่อื่นก็เข้าไม่ได้

คำถามที่สองอยากถามว่า บัตร King Power ที่ไปสมัคร 500 บาท แล้วได้ 500 บาทคืน นี่เข้า lounge ของ KP ได้ใช่ไหมครับ
พอดีเพื่อนผมแนะนำให้ไปทำ เพราะจะได้เหมือนเข้าไปหาอะไรรองท้องได้ฟรี
ผมไม่ค่อยอยากซื้อพวก Burger King/Starbucks ที่สนามบินเท่าไร รู้สึกว่ามันแพง

ขอบคุณครับ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 2
บินภายในการบินไทย ที่สุวรรณภูมิเข้าไม่ได้นะครับ ได้ที่ต่างจังหวัดบางที่ 2 ครั้งต่อปี
ส่วนบินระหว่างประเทศ เข้าlounge การบินไทยได้ โดยต้องบินการบินไทย 2 ครั้งต่อปี

สำหรับ wisdom ถ้าบัตรหลักเงินฝากเยอะกว่าเกณฑ์มาก สามารถขอ priority pass ให้บัตรเสริมได้นะครับ

king power สมัครปุ๊บ สามารถเข้าเล้าจ์ king power ได้เลยครับ พร้อมผู้ติดตามอีก 2 ท่าน
แสดงความคิดเห็น