ทริปกรุงเทพฯ–สังขละบุรี “ชมตะวันลับขอบฟ้า ณ สะพานมอญ”

สวัสดีคับเพื่อนๆชาวพันทิป กระทู้นี้เป็นรีวิวที่ท่องเที่ยวแรกของผมนะคับ
เป็นการเดินทางจากกรุงเทพ ไปยัง อ.สังขละบุรียังไงฝากด้วยนะคับ

>>กดชมแบบHD ได้คับ<<

คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ

วันที่1 :นัดร่วมกับเพื่อนๆสมาชิก ณ. McDonald’s ปั๊ม ปตท.กาญจนาภิเษก ทริปนี้ผมละเพื่อนๆเดินทางกันทั้งหมด 3คัน 4คน ประกอบด้วย รถผมHonda CB500X   Kawasaki ER-6N และ Yamaha dragstar classic ระยะเวลา 2วัน1คืน คับ
[กลุ่มของผมมีกันไม่มากคับ เราเป็นกลุ่มเพื่อนที่เล่นดนตรีอาชีพกับครูสอนดนตรี ที่ชอบในการเดินทาง ไปกับมอไซค์ 2ล้อคู่ใจ]

เวลา 7.00น ตามที่นัดหมายกันไว้ ทุกคนมากันครบ เราออกเดินทางจากกรุงเทพ มุ่งหน้าไป จ.กาจญบุรี  ด้วยที่แรกที่เราหยุดพักจะเป็น ปั๊ม. ปตท. ในตัวจ.กาจญบุรี  วันที่เราออกเดินทางเป็นวันหยุดยาว 3วันคับ ภายในปั๊มเราจะพบเพื่อนๆชาวBiker อยู่หลายกลุ่ม หลายสิบคันเลยคับ

สมาชิกร่วมเดินทางไปกับทริปนี้คับ

จุดแรก ที่เราแวะเที่ยวคือ “สะพานข้ามแม่น้ำแคว”ตั้งอยู่ในอ.เมือง เป็นสถานที่ท่องเที่ยวที่ใครๆก็ต้องรู้จัก เรียกว่าเป็นแลนค์มาร์ค ของ จ.กาจญบุรีเลยก้อว่าได้คับ  พวกเราลงไปถ่ายรูป และแวะรับประทานอาหารมื้อเช้ากันที่นี่คับ

ณ ที่นี้ทำให้เราไปพบกับสมาชิกใหม่อีก1ท่าน ที่จะร่วมเดินทางไป อ.สังขละกับเรา เค้าชื่อ Mr.Pablo เป็นชาวแม๊กซิโก วัย53ปี พบครั้งแรกตอนอยู่ปั๊มปตท.ในตัวจ.กาจญบุรี เดินทางมาคนเดียวเราเลยชวนร่วมทางไปด้วยกัน

Mr.Pablo กับBenelli TNT 600คู่ใจ

ผมจะพาเดินชวนรอบๆ"สะพานข้ามแม่น้ำแคว"นะคับ

ที่สะพานข้ามแม่น้ำแคว มีบริการรถราง Fairmong ด้วยคับ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่