[SR] *** review หนีร้อนไปนอน Changi Airport Singapore ***

สวัสดีครับ เมื่อคืนใครได้จับจอง ThaiAirasiaX Korea กันบ้าง  จุ๊บๆ
ส่วนผมก็นั่งทำ mini review backpack to Singapore ทริปล่าสุดใน

https://www.facebook.com/BackpackersProject  ไปพลาง ๆ ระหว่างที่รอ  

เป็นอีกครั้งที่ได้มาเที่ยว Singapore ประเทศที่ไม่เคยหยุดนิ่ง มาแต่ละครั้ง จะมีอะไรใหม่ ๆ เกิดขึ้นเสมอ
ให้เราได้ตื่นตาตื่นใจกัน ไม่เบื่อเลย เรียกว่าดูดเงินในกระเป๋าเราได้ง่าย ๆ ว่างั้น เค้าล้อเล่น

และเป็นอีกปีที่ Changi Airport Singapore ได้รับรางวัลที่ 1 - BEST AIRPORT พ่วงด้วย BEST SLEEP AIRPORT  
ติดต่อกันมานานหลายปีมาก  เยี่ยม

ไป Singapore ครั้งนี้เรายังคงใช้บริการ Tigerairways เหมือนเคยครับ เพราะเวลาบินไปกลับกำลังดี
ออกจากสุวรรณภูมิ สามทุ่มกว่า ๆ ไปถึง Changi Singapore ก็ตี 1 (เวลาที่นั่นนะครับ) แล้วก็นอนค้างในสนามบิน
เช้าก็เดินทางเข้าเมือง เท่

ครั้งนี้ผมเลยตั้งใจจะไม่รีบหาที่หลับที่นอน แต่จะเดินสำรวจ Terminal ว่าเขามี service อะไรบ้าง เท่าที่เวลาจะอำนวย หัวเราะ

ค่ำวันศุกร์ที่ 11 เมษา วันที่ทุกคนใน กทม ต่างพร้อมใจกันออกเดินทางรับ long holiday ถนนทุกสายติดแหงก
เรานั่งลุ้นกันใน taxi ใจก็นึกภาพสุวรรณภูมิต้องล้นแน่ ๆ เลย กลัวตกเครื่องครับนาทีนั้น เลยเปลี่ยนแผนให้พี่ taxi ไปส่งที่
airportlink ที่ใกล้สุด จากนั้นเราก็เบียดกันจนไปถึงสุวรรณภูมิจนได้  หลิ่วตา

ปรากฏผิดคาดครับ คนไม่เยอะอย่างที่คิด เราก็ไป check in Tigerair แบบสบาย ๆ เลยไม่ต้องรอนาน  ยิ้ม
รอบนี้ผมหิ้วกระเป๋าไปใบเดียวครับ นำขึ้นเครื่องได้เลย (Tigerair จำกัดที่ 10 กก. ครับ)
ชื่อสินค้า:   สนามบิน Changi Airport Singapore
คะแนน:     
**SR - Sponsored Review : ผู้เขียนรีวิวนี้ไม่ได้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง แต่มีผู้สนับสนุนสินค้าหรือบริการนี้ให้แก่ผู้เขียนรีวิว โดยที่ผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนอื่นใดในการเขียนรีวิว
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่