หน้าจอโน๊ตโยกไม่พอด้านข้างเปิดอีก TT

กระทู้คำถาม
ค่อนข้างจะใช้งานหนักเพราะใช้เรียนทุกวัน ดูแลแค่เช็ดหน้าจอปัดฝุ่นแต่ก็นานๆที
พอรู้สึกอีกทีหน้าจอก็โยกเป็นโคโยตี้ไปแล้ว ตอนแรกคิดว่าหลวมๆ แต่พอลองเปิดปิดฝาไปสังเกตเห็นว่าด้านข้างมันเปิดขึ้นตามฝาที่เราปิด

ซ่อมได้มั้ยค่ะต้องเสียค่าซ่อมประมาณเท่าไหร่ร้านไหนดี ถ้าไปศูนย์จะแพงมั้ย
ถ้าซ่อมแล้วไม่อยากเจอปัญหาแบบนี้ควรดูแลยังไง  ช่วยด้วยน่ะค่ะขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่