บ่นค่ะ จากใจชะนีมีปมลึกๆ ขาใหญ่แต่หน้าสวย ฉันผิดเหรอยะ!!

สวัสดีค่ะ บอกก่อน เราเป็นคนขาใหญ่ + ขาไม่สวยตั้งแต่เกิด ที่พยายามบริหาร กินอาหารคลีนๆ
ออกกำลังกายมาตั้งแต่เด็กๆกับที่บ้านค่ะ อยู่แบบเฮลตี้ บ้านฉันรักสุขภาพตั้งแต่ปู่ยันหลาน
ถ้าเทียบกับขนาดตัว สะโพกกะขาเราถือว่าใหญ่ แต่สวรรค์เป็นใจที่ประทานให้หนังหน้าดี
แต่เราจะโดนล้อมาตั้งแต่เด็ก เรื่องขาโต๊ะสนุกบ้างล่ะ คากิบ้างล่ะ มีแต่คนบอกว่าควรนั่งเฉยๆ
พอลุกเห็นขาละหันหนีทันทีบ้างล่ะ เออ ชินละค่ะ ด่าเลย ไม่สะเทือน เพราะฉันหน้าสวย

เรื่องคือ อาทิตย์ก่อนแผนกเรามีน้องฝึกงานมา ซึ่งรูปร่างหน้าตาถือเป็นผู้ร่วมชะตากรรม
หน้าสวย (กว่าฉันอีก!) แต่น้องจะหุ่นมีน้ำมีนวล หุ่นลูกแพร์อ่ะ อะไรต่ออะไรไปอยู่ที่สะโพกกะขา
ตอนใส่ชุดนิสิตจะดูไม่ค่อยออก กระโปรงจีบๆ แต่เมื่อวานมีกิจกรรมที่ต้องใส่ชุดทะมัดทะแมง
น้องก็ใส่กางเกงขาสั้นกว่าเข่าเล็กน้อย (ไม่น่าเกลียด) คราวนี้แหละ นั่งๆ ยืนๆ
มันจะเห็นหุ่นชัดเจนกว่าปกติ แก๊งหนุ่มชาวปากแมวก็เริ่มละ.. จำคำพูดเป๊ะๆ ไม่ได้นะคะ
แต่ประมาณว่า 'แฝดไอ้คากินี่หว่า' ด้วยความเอ๋อของสาววัยใส น้องก็งง ว่าใครหว่า
น้องหันไปถามหนุ่มอีกคนในแก๊งแมว มันบอกว่า 'น้อง__ขาใหญ่เหมือนเสาไฟฟ้าไงครับ'
แล้วมันมีกลองตะลุ้งตุ้งแช่ แก๊งแมวที่ตีๆ ร้องเพลงกันอยู่ ก็เปลี่ยนเนื้อเพลงเป็น
' น้อง__ขาใหญ่ ship หาย ' (ออฟฟิศเราไม่ formal เท่าไหร่ แถมบอสไม่อยู่ด้วย)
น้องเขาทำหน้า___(บรรยายไม่ถูก) ด้วยบุคลิกที่เป็นคุณหนูนิดๆ คบแต่เพื่อน ผญ คงตกใจ
ว่ามาฝึกงานแค่ 2 วีค สนิทก็ไม่ โลกปกติของเขาอาจไม่เป็นแบบนี้ด้วย น้องหันมาน้ำตาคลอ
แก๊งแมวไม่เห็นนะ เราก็ทำเป็นไม่เห็น ถ้าปลอบ น้องต้องร้องไห้แหงๆ เลยชวนไปห้องน้ำแทน
พอปลอบที่ห้องน้ำ นางก็ร้องจริงๆ -_- อย่างงว่าทำไมร้องง่าย น้องบอกก่อนหน้านี้ก็โดนล้อ
ตั้งแต่อาทิตย์ก่อน โดนแก๊งแมวกับมนุษย์ป้าล้อ น้องเป็นคนไม่หน้าหนาเท่าเรา ก็เลยปี่แตก..

คือ อย่าคิดนะว่าล้อปมด้อยคนอื่น เขาจะชิน ไม่คิดอะไร เพราะเห็นว่า อ้าว ก็ขาใหญ่จริงๆหนิ
เออ ยอมรับ เป็นคนขาใหญ่คนหนึ่ง แต่ไม่ใช่ว่าคุณขาสวยแล้วจะมาล้อไปทั่วได้นะ มันไม่ถูก
เราไม่ใช่องุ่นเปรี้ยว เราก็ออกกำลังกาย อย่างช่วงตัวนี่ผอมเชีย เอว 23 แต่สะโพกสิตั้ง 35
ส่วนต้นขาอย่าให้เซด เทียบกะตัวละมันใหญ่ไปไง แต่ไม่ได้อ้วน แต่ขาใหญ่ก็ผิดเรอะ (แค้น)
งั้นถ้าคิดว่าเอาจุดด้อยคนอื่นมาล้อสนุกปากได้ เราล้อบ้างได้ป่ะ ว่าอีพวกดั้งแหมบ บ้านก็จน
แถมหัวเราะอย่างนางมาร 3 นาที จะโอเคมะ เพราะพอดีเราดั้งสวยมาก และบ้านมีตังสุดๆ
แต่เราไม่ทำ ไม่มีปมขนาดนั้น ถึงจะมีปม(เรื่องขา) เจอคนหน้าสวยน้อย แต่หุ่นดี เราก็ไม่เคยว่า!
เพราะเราเข้าใจความรู้สึกของผู้เสียหายดี ทุกคนต้นทุนชีวิตไม่เหมือนกันนะคุณ
ละขาเนี่ย ศัลยกรรมยากสุด จะให้ฉันกะน้องไปต่อขา หรือคีบกล้ามเนื้อออกรึไงยะ อีบร้าาาา
ล้อปมด้อยคนอื่นไม่ใช่เรื่องฮา ดูกาละเทศะด้วย ถ้าสนิทหรือพอหยวนก็สนุกๆได้ สังคมคนไทย
ไม่โดนฟ้องแน่นอน (บางประเทศมีกฎหมายนะ ล้อสุ่มสี่สุ่มห้า โดนออกจากงานได้นะเออ)
แต่บางคนอย่างน้องน้อยนี่ มันเป็นเรื่องใหญ่สำหรับเขานะคะ หากไม่สนิทกัน
แถมน้องน่าจะโลกสวยนิดๆ ไม่กร้านโลกแบบฉัน เฮ้อ กรุณาค่ะ สงบปากเถอะ

อีกนิด เราเคยไปเดินแรดที่ห้างดัง ด้วยความที่เราหน้าสวย (จริงๆ นะยะ ย้ำ คนในกระจกบอก)
มีแก๊งหนุ่มมหาลัยขึ้นบันไดเลื่อนหลังเรา เราใส่กระโปรง bodycon ยาวเท่าเข่า ไซส์พอดี
ไม่รัดเป็นแหนม แถมสีดำอำพราง แต่ถ้าขึ้นบันไดเลื่อนข้างหลัง จะเห็นตูด/ขาชัดใช่ไหมล่ะ
ก็เอาละ ระยะเผาขน 'สวยว่ะ แต่ขาใหญ่สั-ด' ...........โอ้พี่ชาย! คันปากสินะ!!
ไอ้พวกหล่อขั้นเมพ!! เลยสะบัดบาลองในมือเกือบกระแทกปากนาง แล้วหันไปยิ้มหวานๆให้
(เพื่อ-_-? ไม่รู้จะทำไงดีนี่นา5555 T_T ) แค่อยากเห็นหน้าคนหล่อหน่อย โถ่ถังตังเม
ตัวเองนี่ดีตายล่ะ หล่อเว่อร์เหมือนโดนปลาดาวแทะ อยากรู้จะหาแฟนได้ดีกว่าพี่มากมั้ยน้อง

อีกเคส คนที่เคยจีบเรา บ้านรวย โปรไฟล์ดี แต่หน้า_ไม่ดีเท่าไหร่ ถ้านิสัยดีเราจะพิจารณานะ
เขาเดินเข้ามาคุย นึกว่าจะพูดดีๆ ที่ไหนได้ เอาปมฉันมาพูดเหน็บซะงั้น (จิกกัดอ่ะ ไม่ใช่ล้อ)
เหมือนอยากจะ cool อยากให้เห็นว่าเขามีดีมากพอไม่สนใจเราอ่ะ บอกไม่ถูกเหมือนกัน
แต่รู้แค่ว่ามันเป็นวิธีเรียกร้องความสนใจประเภทหนึ่ง (ใครเคยเจอมั่ง?)
ซึ่งเราว่า เอาไปใช้ในละครเถอะ ชีวิตจริงไม่มีใครเขาชอบหรอก ถ้าผู้หญิงไม่มีความรู้สึกด้วย
จะทำให้เขามองคุณติดลบเวรี่มัชนะคะ

อ่ะ สรุปนะ แค่มาบ่น เผื่อเจอข้อคิดดีๆ หรือเป็นกำลังใจ(?) ให้กะผู้ร่วมชะตากรรมได้
จะหาข้อคิดดีๆ ไปปลอบตัวเองและน้องน้อยหน้าสวยของฉันด้วย
ขอแทคหลายห้องหน่อย ผู้ชายเข้ามาตอบก็ดี ผู้ชายดีๆ ที่ไม่ได้มองสาวแค่ขามีอีกเยอะค่ะ

ปล. ไม่มีใคร perfect จะพูดอะไรไม่เคยว่า แต่ช่วยมีมารยาทในการนินทาด้วยนะยะ
ทุกคนมีความเฮง-ซวยเป็นของตัวเองทั้งนั้น ทั้งนิสัย ความสามารถ และรูปร่างหน้าตา

*แก้คำผิด*

===== Edit นิด ======
นี่ตอนนี้หลังไมค์ฉันป๊อปมากเลยนะ ขอไม่ให้ดูนะคะหนังหน้าเนี่ย5555
มีทั้ง 'ขอดูหน้าหน่อยครับ' / 'เอว 23 สะโพก 35 แล้วอกเท่าไหร่ครับ' / 'ที่จริงถ้าคุณไม่มีแฟนผมขอจีบเลยนะ'
และ 'มีเครื่องช่วยลดต้นขา' (พร้อมรูปน่องบีฟอร์ อาฟเตอร์) / 'พี่คะหนูอยากปรึกษาปัญหาชีวิต' (<อันนี้มายังไง)

เต็มไปหมดเลย ขอบพระคุณนะคะ ดิฉันรู้สึกป๊อปแบบลับๆ มันท่วมท้นตื้นต้นใจเป็นอย่างยิ่ง ;_;
สำหรับสาวๆที่หลังไมค์มาชวนคุยเรื่องขาๆ เราว่าทานอาหารคลีนๆ หมั่นออกกำลัง ตามหลายๆ กระทู้ในห้องแป้ง
ต้องดีขึ้นแน่ๆค่ะ มีวินัยเป็นพอ เราเป็นมนุษย์ทำงาน มีเวลาออกกำลังก็ออก 3-4 วัน / week ยังไงก็ได้ไม่มีเสีย
ส่วนหนุ่มๆที่ขอดูหนังหน้า ดิฉันไม่ให้ดูนะค้าาาาาาาาา กลัวคุณๆจะหลงรัก (กล้าเนอะ)
เปล่าหรอก เราก็อายนะ -_- แหม่ โลก internet มันช่างกว้างไกล ขออภัยที่ปฏิเสธนะคะ เข้าใจกันนะ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่