ต้องการกู้ไฟล์ภาพจาก SD Card ครับ

มีวิธีกู้ไฟล์ภาพ(ที่อาจโดนไวรัส)ได้ไหมครับ
คือผมได้เอา SD Card ที่มีรูปอยู่มาต่อเข้ากับ MacBook Pro เพื่อต้องการเอาไฟล์ MS Word ไปใส่แล้วนำไปปริ้นที่ร้านถ่ายเอกสาร
พอปริ้นเสร็จ ผมก็กลับมาบ้านแล้วจะลบไฟล์ MS Word ออกจาก SD Card
พอเสียบ SD Card เข้า กับ Mac แอพพริเคชั่นป้องกันไวรัสก็เด้งขึ้นมาครับ
ผมไม่คิดอะไร ก็กดฆ่าไวรัส
พอมาดูอีกที ไฟล์ภาพที่อยู่ใน SD Card หายหมดเลยครับ
เลยอยากได้วิธีการกู้ไฟล์กลับมา(MacBook Pro)ครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ข้อมูลเพิ่มเติม: SD Card >> SD HC Class6 16GB Apacer
                    Anti-Virus App >> Sophos Anti-Virus
แสดงความคิดเห็น