เที่ยวญี่ปุ่น 10 วัน แบบนี้ควรใช้พาสไรบ้างรับ

คือแพลนว่าจะไปช่วงปลายปีนี้หรือต้นปีหน้าครับ ไปกัน 2-3 คน  ว่าจะลงที่โอซาก้าก่อนแล้วกลับที่โตเกียว เริ่มจากเที่ยวแถวๆคันไซก่อน 4 วัน แล้วไปต่อที่ทาคายาม่า-ชิราคาวาโกะ 1 วัน ไปคาวากูจิโกะ 1 วัน ฮาโกเน่ 1 วัน โตเกียว 3 วัน ยังไม่เคยไปญี่ปุ่น เพื่อนๆอยากไปตอนหนาวๆอยากเจอหิมะ ตามแพลนนี้เจนอกจากที่ชิราคาวาโกะ จะเจอหิมะที่ไหนอีกมั้ยครับ และที่สำคัญควรซื้อพาสตัวไหน อะไรยังไงบ้าง ขอบคุณทุกคนนะครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่