ได้กล้องฟิล์ม Nikon AW35 มา รบกวนสอบถามกูรูว่ามันใช้ยังไง กล้องทำงานยังไงครับ

กระทู้คำถาม
ได้กล้องมาจากคุณยาย สภาพดีมาก ยังใช้การได้ แต่ปัญหาคือผมใช้เจ้าตัวนี้ไม่เป็น จะสอบถามก็คือ
1.มันโหลดฟิล์มใส่เหมือนกล้องฟิล์มตัวอื่นๆรึป่าวคับ (เคยใช้ SLR มาก่อน)
2.มันโฟกัสยังไงครับ รู้ว่ามันเป็นออโต้ แต่มันจะรู้ได้ยังไงว่าเราจะโฟกัสตรงไหนเช่น ถ้าแบบไม่ได้อยู่ตรงกลางภาพ
3.ระยะโฟกัสใกล้สุดของมันคือเท่าไหร่ครับ

user ผมไม่สามารถแนบรูปได้ ขอโทษด้วยนะครับ

ขอบคุณมากครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่