มีข้อสงสัยเกี่ยวกับเลนส์ 35 มม.F1.8 ครับ

ตอนแรกผมลังเลว่าจะซื้อ 35 มม.F1.8  หรือ 50mm F/1.8 ดีพอได้ไปลองเล่นแล้วรู้สึกชอบ 35 มม.F1.8 มากกว่ามันไม่ต้องถอยไกลดีครับ แต่ตอนนี้ผมสงสัยว่าถ้าผมจะใช้เลนส์ตัวนี้เป็นเลนส์ติดกล้องเลย *มีพี่ๆท่านไหนใช้เลนส์ 35 มม.F1.8 นี้เป็นเลนส์หลักไหมครับ พอดีผมไม่ชอบเปลี่ยนไปๆเปลี่ยนมา บ่อยเจ้าเลนส์ตัวนี้สามารถถ่ายวิวต่างๆได้โอเคไหมครับ **35 มม.F1.8 มันมีข้อดีอะไรบ้างครับ นอกเสียจากถ่ายละลายหลังได้เนียนมากๆ พอดีตอนลองที่ร้านผมลองแต่ถ่ายละลายหลังกับคน ชอบมากๆครับ แต่ไม่ทันลองถ่ายวิวทั่วๆไป แล้วผมกำลังจะไปเที่ยวเกาะหลีเป๊ะซื้อ dicapac กันน้ำว่า***จะเอาไปถ่ายใต้น้ำด้วยเลนส์ 35 มม.F1.8 นี้มันจะอำนวยไหมครับ ผมจะได้ไม่ต้องพกเลนส์คิตไป ยังไงรบกวนพี่ๆช่วยเสนอแนะนำผมหน่อยนะครับ กำลังจะตัดสินใจซื้อแล้วครับ ขอบคุณมากครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่