[CR] น้า Low Batt หนีวันไหลไปเที่ยวเกาะช้าง ตระเวนชิม 6 ร้านดังที่แนะนำกันในเน็ต :: วันแรก :: ชมวิวที่คุ้งวิมาน นอนที่จันท์

อมยิ้ม17 สวัสดีครับทุก ๆ ท่าน

หนีไปเที่ยวมาอีกแล้วครับ คราวนี้หนีวันไหลอันแสนสนุกของใครต่อใครหลาย ๆ คน แต่ไม่ใช่ผม
วันไหลเป็นอะไรที่น่าเบื่อมากสำหรับผม ถ้ามีโอกาสผมมักจะหนีออกนอกพื้นที่เป็นประจำ โดยปีนี้หนีไปเกาะช้าง จ.ตราด มาครับ
จุดประสงค์หลักคือตั้งใจจะตระเวนชิมร้านดัง ๆ ว่าจะสมคำเล่าลือหรือไม่ ประกอบกับเด็ก ๆ อยากดำน้ำตื้นชมโลกใต้น้ำทะเลใส ๆ กัน
ทริปนี้ก็ไม่มีอะไรมากมาย คงแค่มาเล่าสู่กันฟังว่า 4วัน 3คืนในช่วงวันไหล พวกเราไปชมไปชิมอะไร ที่ไหน แล้วผลเป็นอย่างไรมาบ้าง

โปรแกรมสำหรับวันแรก ผมตั้งใจไว้ว่าจะเข้าบ้านเพ  ไปกินเกี๊ยวปลาที่สามย่าน  ขับรถชมวิวสวย ๆ บนถนนเฉลิมบูรพาชลทิต
แล้วเข้าจันทบุรีเพื่อแวะชมโบสถ์พระมารดา พร้อมทั้งหาที่นอนตั้งหลักก่อนจะไปเกาะช้างในวันรุ่งขึ้น

ถ้าพร้อมแล้ว ตามชมกันได้เลยครับ  เม่ากิจกรรมเม่าออกรถ

อมยิ้ม17ขอขอบคุณทุกท่านที่แวะเข้ามาชม แวะเข้ามาทักทายแสดงตน ร่วมเป็นกำลังใจให้กับคนทำรีวิวด้วยนะครับอมยิ้ม17
ชื่อสินค้า:   เกี๊ยวปลาสามย่าน ร้านเสาเหลือง อ.แกลง , ร้านจันทรโอชา จันทบุรี , โรงแรมบลูเฮ้าส์ บูติค จันทบุรี
คะแนน:     
**CR - Consumer Review : ผู้เขียนรีวิวนี้เป็นผู้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง ไม่มีผู้สนับสนุนให้สินค้าหรือบริการฟรี และผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนในการเขียนรีวิว

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่