เช็คคืนภาษีเราสามารถปล่อยทิ้งไปได้หรือไม่ครับ

เพราะผมยื่นไปตั้งแต่ 16/02/2557 ยังไม่ได้รับ สอบถามสรรพกรพื้นที่บอกให้รอ รอจนลืม นึกได้อีกทีนี่มัน 21/04/2557 แล้ว
ตรวจสอบจากเว็บสถานะแจ้งว่า "เช็คคืนภาษีของท่าน ได้ดำเนินการนำส่งไปรษณีย์แล้ว" เลยคิดไม่อยากรอแล้วปวดหัว
สอบถามว่าจะมีผลกระทบอะไรหรือเปล่าถ้าเราทิ้งเช็คไปไม่ต้องตาม ปล่อยหายไปเลย
ขอบคุณครับ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
ปล่อยเช็คทิ้งไป ก็ไม่ได้เงินซิ ใจดีจริงๆ
ไปขอเลขที่เช็คคืนภาษีที่ สำนักงานสรรพากรพื้นที่ ตามภูมิลำเนา(ไม่ใช่สำนักงานสรรพากรพื้นที่สาขา) สมัยนี้ค้นง่าย
เมื่อได้เลขที่เช็ค ก็ไปแจ้งความเช็คหายที่โรงพัก แล้วนำใบแจ้งความกลับไปที่สำนักงานสรรพากรพื้นที่(สถานที่ขอเลขที่เช็ค)
แจ้งกับเจ้าหน้าที่  เจ้าหน้าที่ก็จะแนะนำว่าจะต้องทำอะไรบ้าง
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่