รบกวนช่วยตรวจการบ้าน ทริปญี่ปุ่น ให้หน่อยค่ะ

เพี้ยนออกทริป
ทำการบ้านทริปญี่ปุ่น ครั้งที่ 3 แล้วค่ะ  แก้กันไปแก้กันมากับพี่สาว  เม่าแพนด้าเม่าแพนด้า  แทบจะตีกัน  วีไอกับเทคนิค
เลยอยากมาขอคำแนะนำผู้รู้หน่อยค่ะ  (เพิ่มเติม แนะนำ ปรับแก้ไขได้นะค่ะ) อมยิ้ม17
ทริปนี้เดินทางกัน 3 คนค่ะ (2ญ 1 ช.)  วันที่ 1-8 พย. 57 ค่ะ  บินแอร์เอเชียค่ะ
ส.1 เดินทาง ถึง สนามบินฮาเดนะ เวลาประมาณ 23.00 น.
อา.2  เดินทางไปโอซาก้าค่ะ
- ปราสาทโอซาก้า   -  Arashyama  -  วัดเท็นริวจิ    -  เดินเล่นสวนไผ่   -เดินย่าน ซินไซบาชิ  กลับที่พัก พักโอซาก้า (guesthouse แถวๆ shin-imamiya ค่ะ)
จ. 3  (เช่าชุดกิโมโน แถวๆวัดคิโยมิสุ http://www.okamoto-kimono.com/)
-วัดคินคะคุจิ    -วัดคิโยมิสึ    - ศาลเจ้ายาซากะ   -gion   พักโอซาก้า
อ. 4   -ตลาดนิชิกิ   -ศาลเจ้าฟูชิมิ ิอนาริ   -ไปนารา วัดโทไดจิ  พักโอซาก้า  
ปล. วันจ. 3 เป็นวันหยุดราชการค่ะ  (เป็นวันวัฒนธรรม)  ไม่ทราบว่าคนจะเยอะไหมค่ะ แผนที่วางไว้จะเป็นไปได้ไหมค่ะ ถ้าไม่จะได้เปลี่ยนเป็นไปที่อื่นแทน หรืออาจจะสลับกับวัน อ. 4 ค่ะ
พ. 5 ไปฮาโกเน่  อยากทราบว่า ฮาโกเน่ ใช้เวลาครึ่งวันทันไหมค่ะ  ช่วงบ่ายอาจจะไป คาวาคุจิโกะ  พักโตเกียว ย่านอูเอโนะ
พฤ. 6  ไป เดินเล่นชิวๆๆ ที่เมืองซาวาระ Little Edoแห่งจ.ชิบะ  กลับที่พักโตเกียว
ศ. 7  - ส. 8  เที่ยวโตเกียว  (ขึ้นเครื่องที่สนามบิน ฮาเดดะ  ดึกค่ะ)
(ตลาดปลาซึจิกิ  อาซาคุสะ  สวนอูเอโนะ  ชินจูกกุ ชิบุยา  ย่านอากิบาระ  ฮาราจูกุ  )  

ปล. อยากรู้ว่า ที่ฮาโกเน่มี ออนเซ็นให้แช่บ้างไหมค่ะ  ถ้ามีเวลาพอก็อยากลองไปแช่ออนเซ็นค่ะ  
ขอบคุณอีกครั้งนะค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่