[ถาม]เรื่องการย้ายเอกคณะโบราณคดี

อยากถามว่าคณะโบราณคดีศิลปากรตอนนี้ยังย้ายเอกได้อยู่มั้ยครับ เกณฑ์การย้ายเป็นยังไง คือส่วนตัวชอบภาษาอังกฤษ แต่คะแนนโอเน็ตอังกฤษไม่ถึงเกณฑ์ เลยคิดว่าจะแอดโบราณคดีเอกโบราณคดีไปก่อน (พอดีชอบประวัติศาสตร์เหมือนกันและโอกาสติดสูงมาก) แต่อ่านมาแล้วว่าเรียนไปทางวิชาการค่อนข้างหนัก กลัวไม่ไหวเลยมาถามเรื่องการย้ายเอกไว้ก่อนอะครับพวก วิธีการย้าย เกณฑ์การย้าย โอกาสที่จะย้ายได้

ปล ขอบคุณครับ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 2
ลองโทรไปถามหลักเกณฑ์ที่สำนักงานเลขาณุการคณะสิค่ะ
สมัยพี่เรียนถ้าจะย้ายเอกต้องลงเรียนวิชาหลักของเอกให้ได้เกรดตามที่อาจารย์ในเอกกำหนด
อย่างย้ายไปเอกโบฯ ต้องลงเรียนวิชาโบราณคดีเบื้องต้นให้ได้เกรด B+ แต่ก็มีเปลี่ยนแปลงเรื่อยๆ นะไม่แน่นอน
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่