ประสพการณ์ครั้งแรกกับ 0 olympus thai อันเกรียงไกร

หลังจากเคยได้ยินข้อเสียมากมายจากเว็บและกระทู้ต่างๆ เรื่อง 0 บริการอันมีชื่อนี้
แต่ก็คิดว่าเอาน่ามันก็คล้าย ๆ กันกับที่เคยเจอมาสมัยใช้ smart phone HTC, Samsung
เพราะยังไงถ้ามีข้อให้เค้าแย้งหรือปฏิเสธได้ เค้าก็ทำ แต่โดยรวมขึ้นอยู่กับ จนท ที่เราไปเจอด้วย
อมยิ้ม06อมยิ้ม18

ดังนั้นเลยตัดสินใจซื้อ E-PL5 มาลองใช้ซึ่งเครื่องนี้ไม่มีปัญหาจนกระทั้งล่าสุดมาเปลี่ยนเป็น E-P5
เจออาการแขนยึดจอขยับได้นิดหน่อยเรียกว่าต้องสังเกตุเงียบ ๆ จะรู้สึกได้  งานเข้าครับ
คิดย้อนไปถึงคำเล่าลือต่าง ๆ แต่ตัดใจเอาวะขอลองหน่อยถ้าแย่จริงจะได้รู้ ๆ ไป
ปรากฎเข้าไปถึงรอแป๊ปเดียวคนน้อยครับ เอาเครื่องไปเช็คประมาณ 2 นาที แล้วเดินออกมาแจ้งว่า
ขอตรวจสอบอะไหล่ถ้ามีจะทำให้เลยซึ่งถ้าทำได้ก็เย็น ๆ เสร็จ

แต่ปรากฎไม่มีอะไหล่เลยได้รับใบมาครับโดยรับกล้องกลับมาก่อน ถ้าอะไหล่มาจะโทรแจ้งให้เข้าไปเปลี่ยน
สรุปยกแรกผมค่อนข้างประทับใจนะ ไว้จะมาอัพเดทให้ฟังอีกทีครับ
เจ้าคิกคัก

หมายเหตุ พึ่งเห็นว่า tag ผิดครับ จาก olympus เป็น pana เฉย พิมพ์จากมือถือขออภัยครับ รบกวน mod ช่วยแก้หน่อยนะครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่