จะลง iTune ลง iPhone 4s ทำยังไงค่ะ ไม่รู้จริงๆ + หลายคำถามกับไอโฟน

กระทู้คำถาม
ไม่เคยใช้ไอโฟนค่ะ ที่ผ่านมาใช้แต่แอนดรอย
เพิ่งซื้อไอโฟนมาค่ะ
ไม่เห็นมี iTunes เลยค่ะ มีแต่ iTunes Store
ไปหาใน App Store ก็ไม่มี
เข้าเว็บ Apple ผ่านทาง Safari ใส่อีเมลล์ แล้วก็โหลดไม่ได้

ขอวิธีโหลดด้วยค่ะ

ถามเพิ่มค่ะ
จะ  Find on page บน Safari ยังไงค่ะ

ถามเพิ่มค่ะ
ไอโฟน ใช้ Firefox ไม่ได้ใช่ไหมค่ะ

ตอนนี้รู้สึกว่าไอโฟนทำอะไรไม่ค่อยได้เลยค่ะ
เวลาเซฟรูปภาพ ทำไมไอโฟนไม่แยกแฟ้มเก็บรูปให้อ่ะค่ะ ระหว่าง รูปที่ตกแต่งแล้ว กับรูป ออริจินอล
ถ้าเป็นแอนดรอย แอนดรอยจะแยกแฟ้มรูปภาพให้ค่ะ

เวลา crop รูปในไำอโฟน ทำไมไอโฟนให้เซฟทับรูปเดิมอ่ะค่ะ
แต่ก่อนใช้แอนดรอย ถ้า crop รูปภาพ ก็จะได้ภาพใหม่มา ภาพเดิมก็ยังอยู่

ไอโฟนทำไม แย่อย่างนี้

ทำไม คีย์บอร์ด ไอโฟน ไม่มีปุ่มลูกศร 4 ทิศ เหมือนคีย์บอร์ด แอนดรอยค่ะ

เวลาเล่น ทวีตเตอร์ ถ้าเปนแอนดรอย จะซิงค์ ไป เฟสบุ๊คก็ได้ อินสตาแกรมก็ได้ คือคลิ๊กลิงค์แล้วไปเลย
ทำไมไอโฟน เข้าซาฟารีแทน ทำไมไม่ซิงค์ ไปแอฟ เฟสบุ๊คเลยค่ะ
มีวิธีแก้ไหมค่ะ

ไอโฟนนี่ ถ้าเชื่อม wifi กับเนทบ้าน
จะโหลดแอพ ไม่ได่ใช้ไหมค่ะ ต้องใช้เนทมือถืออย่างเดียวใช่ไหมค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่