Grugde match (2013) ดูแล้วชอบกันไหมครับ (เปิดเผยเนื้อเรื่องหลายฉาก)

Grugde match (2013)

สงสัยไม่ได้เขาโรงฉายในไทย ไม่งั้นเราหาดูแต่แรกฉายแล้ว

หนังฮาดีนะครับ ต้องชมคนเขียนบทคิดได้ไง เอาผู้แสดงเป็นนักมวยในอดีต (แต่คนละเรื่องกัน) มาเป็นอดีตนักมวยในเรื่องนี้และกลับมาชกกันอีกตอนแก่

แถมยังผูกปมเรื่องลูกและอดีตคนรักไว้อีก

ชอบฉากจะไปซ้อมชกเนื้อวัวในห้องเย็น เหมือนล้อเลียนเรื่องร็อคกี้

ส่วนการชกมวยดูขัดใจไปหน่อย เพราะคนอายุปานนั้นคงชกกัน 12 ยกไม่ไหว ในเรื่องน่าจะปรับเป็นสักอายุ 50 ฉากไปฉุดให้มาชกกันอีกและยกสุดท้ายช่วยอุ้มกันขึ้นมาดูเกินไป ฉากการชกมวยน่าจะทำให้สมจริง เพราะตอนจบทำได้ซึ้งน้ำใจนักกีฬามาก

แต่มาฮาปิดเรื่องที่เอาอดีตแชมป์โลกตำนานตัวจริงมาเจรจาชกใหม่

ไม่รู้เรื่องนี้ในอเมริกาประสบความสำเร็จได้รับคำวิจารณ์แค่ไหนครับ

ดูแล้วชอบกันไหมครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่