อยากทราบค่ะว่า ถ้าจะเล่นหุ้นไว้สะสมเงินแทนเงินฝากในธนาคาร แบบระยะยาวได้หรือเปล่าคะ?????

กระทู้คำถาม
อยากทราบค่ะว่า ถ้าจะเล่นหุ้นไว้สะสมเงินแทนเงินฝากในธนาคาร แบบระยะยาวได้หรือเปล่าคะ?????

เพราะว่าอยากสะสมเงินให้เงินงอกเงยอ่าค่ะ พอดียังอายุไม่มากเท่าไหร่ เงินก็เลยไม่เยอะเท่าไหร่ค่ะ
แล้วถ้าเงินไม่เกินหมื่นนี่ สามารถซื้อหุ้นไว้ให้งอกเงยหรือเปล่าค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ ยิ้ม
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่