เห็น 13 sins กำลังมาจะมา เลยกลับไปดูเวอร์ชั่นเดิม เหตุผลที่ เด็กคนนั้น สร้างเพราะ มีปมฝังใจตอนเด็กใช่ไหมครับ

กระทู้คำถาม
ผมกลับไปดู 12 Begin

ผมเข้าใจว่า ไอเด็กที่สร้างเกมเนี่ย มันโดน ลวงละเมิดทางเพศ โดยครูตุ๋ยหลัง บวกกับ สถาวะทางจิตที่ติดเกมในช่วงนั้น ทำให้มองกลับว่า สังคม มีแต่คนใส่หน้ากากกัน ภายนอกดูไม่ออก ไม่จริงใจ ทุกคนเห็นแก่ตัว และ มันคงเหมือน เกม ที่เราไม่รู้ตัวตนของคนเล่นจริงๆ
จิตใจก็คงเหมือน คนเล่น ชีวิตจริง ก็คงเหมือนเกม

เลยทำให้เป็นปมฝังใจ  เลยเป็นแรงบัลดาลใจ ในการสร้างเกมขึ้นมา ตอนแรกๆ ก็ทดสอบจิตใจคนรอบข้าง อย่างเพื่อนก่อน ใช่ไหมครับ
แล้วค่อยพัฒนามาเป็น 13 เกมส์

คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ

อันนี้ ที่กำลังจะเข้าโรง
คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่