>> อาชีพอิสระ รายได้โอเค ถ้าจะกู้ซื้อคอนโดราวๆ 3 ล้าน ต้องมีเสตทเม้นยังไงบ้างครับ ช่วยแนะนำหน่อย ^^

จะกู้ซื้อคอนโดที่เชียงใหม่ เพื่ออยู่อาศัยเป็นหลัก อาจปล่อยเช่าในอนาคต

ราคาราวๆ 2.5 -3.5 ล้าน

อาชีพอิสระ รายได้ไม่แน่นอน แต่เฉลี่ยต่อเดือน ค่อนข้างเยอะในระดับนึง

คิดว่าถ้ากู้ผ่านชัวร์ๆ 90 - 100 %  ต้องหมุ่นเงินให้เข้าในบัญชี เฉลี่ยเดือนละเท่าไรครับ

จำเป็นต้องมีเงินนอนไม๊ สักเท่าไร

ผู้มีความรู้ ประสบการณ์ หรือจนท.ธนาคาร รบกวนช่วยแนะนำด้วยครับ

ขอบคุณมากครับ^^

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่