รบกวนสอบถามปัญหาหลังการrestore iphone จากเครื่องเก่ามาเครื่องใหม่ค่ะ

พอดีว่าจขกท back up ข้อมูลใน iphone เครื่องเก่าผ่าน itunes
แล้วพอซื้อเครื่องใหม่มาก็ทำการ restore ข้อมูลจากเครื่องเก่ามาลงเครื่องใหม่
ทุกอย่างจากเครื่องเก่าก็ย้ายมาเครื่องใหม่หมด ยกเว้นเพลงค่ะ (ซึ่งทราบอยู่แล้ว เพราะตั้งใจจะลบเพลงเก่าๆทิ้งอยู่ดี)
แต่เมื่อจขกท จะ sync เพลงใหม่ๆ ลง iphone เครื่องใหม่
ก็มีคำเตือนขึ้นมาว่า ได้ sync กับ itunes อื่นแล้ว (พร้อมแสดงหมายเลข itunes) หากจะ sync อีก จะทำให้ข้อมูลเดิมหายไป
เลยอยากรบกวนถามว่า จขกท ต้องทำอย่างไรคะ ให้ sync เพลงใหม่ๆ ลง iphone เครื่องใหม่ได้
ทั้งหมดนี้ใช้คอมเครื่องเดียวกันค่ะ
ถ้าอธิบายงงยังไง แจ้งได้นะคะ ขอบคุณมากๆค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่