ออกมาแล้วครับ แถลงการฉบับที่ 4 สมาคมศิษย์เก่า สว.2 ยังคงไร้ร่องรอยการรับผิดชอบของ รอง ผอ.และผู้ควบคุมวง เชิญอภิปราย

ออกมาแล้วครับ แถลงการฉบับที่ 4 สมาคมศิษย์เก่า สว.2 อย่างเป็นทางการ

ข้อสังเกต 1 ยังไม่มีการกล่าวถึง รอง ผอ. อาจารย์ที่ปรึกษา และ ผู้คุมวง แต่อย่างใด
ข้อสังเกต 2 ให้ รร. และ สมาคมต่าง ๆ ร่วมรับผิดชอบการคืนเงิน แต่ไร้ร่องรอยการชดใช้ จากผู้ร่วมทริปขอทาน
ข้อสังเกต 3 เห็นได้ชัดว่า ผอ. น่าจะโดนคนเดียว รองผอ. มนุษย์ป้า อ้วนรับเช็ค ตี๋พรีออเดอร์ อ.ที่ปรึกษา และอื่น ๆ ลอยตัว
ข้อสังเกต 4 ปีที่แล้ว ทั้ง รอง ผอ. และมนุษย์ป้านายก 4 สมัย(ที่ไม่มีใครถาม) ได้เดินทางอเมริกาด้วยนะจ๊ะ

ท่านทั้งหลาย คิดเห็นอย่างไรเชิญอภิปราย
และขอความกรุณาโหวต เพื่อติดตามความคืบหน้าต่อไป อย่าปล่อยให้ขอทานลอยนวล

***สิ่งที่ยังไม่มีคำตอบ***
1. สรุปค่าใช้จ่าย  จ่ายไปเท่าไหร่ ใครสำรองจ่ายก่อน
2. ทำไมถึงต้องจ้างไกด์ ทำไมถึงต้องไปลงที่เยอรมันให้ค่าใช้จ่ายมันเพิ่มขึ้นอีกหลายแสน
3. มีศิษย์ปัจจุบันแค่ 16 คน ศิษยเก่าอีกนิดหน่อย ที่เหลือเป็นคนนอก และ อายุเกิน 20 เป็นส่วนใหญ่ แล้วทำไม รร. ถึงต้องรับผิดชอบแทน
4. จะได้ไปอเมริกาหรือไม่ เอาเงินจากไหนอีก

แก้ไขข้อความเมื่อ
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 28
แวะเยอรมันเพื่อทานข้าวค่ะ เห็นคนในวงให้สัมภาษณ์อย่างนั้น แต่เค้าลำบากกันมานะคะกระเป๋าใบใหญ่ๆไม่มีเลย เค้าว่าไม่มีอารมณ์เที่ยวด้วยนะคะ มีเวลาถ่ายรูปแค่ชั่วโมงกว่าๆ โดนด่ามาใครจะไปอย่ากเที่ยว เค้าสัมภาษณ์ไว้ประมาณนี้ค่ะ

หึหึหึ.....ขุ่นน้องคะพี่ไม่ได้แดรกหญ้าแทนข้าวนะคะ ออกมาพูดความจริงก็จบแล้วค่ะ จะแถไปไหนมากมาย โดนด่ามาเยอะแต่ขากลับพวกมุงยังไปเล่นน้ำทะเลสบายใจแถมเหน็บแนมผ่านเฟสด้วยนะว่าคนด่าพวกมันไม่มีงานทำ  เด็กปะเหรต
ความคิดเห็นที่ 11
เอ๊ะ....เดี่ยวก่อน ให้สมคมครุผู้ปกครอว,ศิษย์เก่า,รร.  หาเงิน3.1 ล้านมาคืน

สรุปว่านักเรียน ครุ ศิษย์เก่า แทบทุกคน

ต้องร่วมรับปิดชอบเงินก้อนนี้ ทั้งที่ไอ้พวกนั้นได้ไปเที่ยวกัน

คงไม่พ้น มาเรี่ยไร่เงินบริจาคเหมือนเดิมอีก  เป็นธรรมหรือไม่....เด็กสตรีวิทย์ 2 ควรคิดดู
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่