กล้อง iPhone 5 ใครมีอาการแบบผมบ้างครับ

กระทู้คำถาม
คือช่วงปลายเดือนที่ผ่านมา พอดีใช้กล้อง(กล้องหลัง) ถ่ายรูปเล่นปกติ อยู่ๆมันก็มีแถบสีชมพูวิ่งผ่านไปมา สักพักก็หายครับ ผมก็ไม่ได้ติดใจอะไร

พอก่อนสงกรานต์ที่ผ่านมา ผมหยิบโทรศัพท์จะถ่ายพระจันทร์ อยู่ดีๆกล้องก็ค้างไปเลยครับ  พอลองเอานิ้วมือไปปิดตรงกล้อง แล้วเอามือออก กล้องก็มืดอยู่อย่างนั้น (ประมาณ 10 วิครับ) ทั้งที่ผมเอานิ้วออกจากกล้องแล้ว  อีกอย่างครับ พอขยับกล้องซ้ายขวาไปมาเร็วๆ มันก็เป็นเหมือนรูป ด้านขวามือครับ คือมีแถบสี น้ำเงินกับแดงครับ

คือเครื่องผมหมดประกันถ้าเครม ก็ 8900

แต่ถ้าซ่อมไม่รู้จะซ่อมที่ไหนดีครับ

เลยอยากถามผู้รู้ว่า ซ่อมกับเครมอันไหนจะคุ้มกว่ากัน?

ปล.เครื่องนี้ผมเครมแล้วครั้งหนึ้งและก็ยังลอรีสโตรแล้วกล้องก็เป็นเหมือนเดิม มีปัญหาแค่กล้องครับ

รูปตอนที่ถ่ายครับ แล้วมันมีปัญหา

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่