จะสร้างบ้านในสวนครับ ชวยแนะนำหน่อยครับ

สวัสดีครับพี่ๆ ชาวพันทิป ผมเป็นทหาร อายุ 23 ปีครับ ไม่มีความรู้เรื่องสร้างบ้านเลย

พอดีที่บ้านมีที่ดินอยู่เลยจะสร้างบ้านหลังเล็กๆไว้พักผ่อนครับ เลยหาตาม Google ได้แบบมาซะสวยเลย

ประมาณนี้ครับ แต่ผนังเป็นปูนครับหลังคาก็ธรรมดา อาจไม่หรูหราเท่านี้ครับ แต่แค่เอามาเป็นแบบ

อันนี้ออกแบบข้างในบ้าน ทำทั้งวันได้เท่านี้ครับ ไม่เป็นจริงๆ

อยากจะปรึกษาพี่ๆ หน่อยครับ
ถ้าผมจะสร้างบ้านแบบนี้ แต่ขนาดประมาณนี้ จะใช้เงินเท่าไหร่ได้ครับ ไม่รวมตกแต่ง
ถ้าผมจะทำชั้นลอย เป็นที่นอนใต้หลังคา จะสามารถทำได้ไหมครับ

แบบนี้ครับ

เสาบ้านกี่เสาดีครับ ควรใช้เสา สำเร็จรูป หรือแบบหล่อตอม้อ  ในทั้งสองกรณเลย มีชั้นลอย และไม่มี

ขอบคุณครับ ติชมด่าว่าได้ครับหัวเราะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่