USB Flash Drive ใช้งานไม่ได้ Format ก็ไม่ได้ครับ

ตามชื่อกระทู้เลยครับ
ของ Apacer USB3.0 16GB เพิ่งซื้อมาไม่นานครับ ใช้ยังไม่ทันคุ้มเลย
อาการ
ตอนแรกใช้ Win8ครับ ลงวินโดวใหม่เป็น 8.1RTM Driverยังไม่ทันพร้อมเท่าไหร่ผมเสียบ 3.0 ไว้แล้วลง Driver พอรีสต้าทขึ้นมา Flash Drive ผมก็เริ่มออกอาการ
ขึ้นเป็น Removeable Drive แต่ไม่ขึ้นข้อมูลพวกพื้นที่ที่ใช้ พื้นที่ที่เหลือ พวกนี้ครับ พอคลิ้กเข้าไปก็ขึ้นข้อความว่า is not accessible ถ้าเสียบกับ win7 จะถึ้นว่าให้ Format ผมลองกด Format ทุกวิถีทางแล้วครับ มันขึ้นว่า Write protect สรุปคือตอนนี้ทำไรไม่ได้ เหมือนขยะเลย
ผมลองหาวิธีแก้ต่างๆตามความเห็นบนอินเทอเน็ตแล้วครับ ไม่ได้ผลซักราย เช่น
ลองก็หนด Reg ให้ WroteProtect Value เป็น 0 แล้ว
ลองใช้ Disk Manage แล้วจัดการอะไรไม่ได้เลย ไม่ว่าจะลบจะสร้าง
ลองเปลี่ยนชื่อของ Drive แล้ว เปลี่ยนไม่ได้
หงุดหงิดมากครับ เซ็งโคตร

ปล. แฟรชไดรวผมเป็นแบบแนวใหม่อะ บอกไม่ถูก ที่มันจะมีฟังชั่น Ready Boots เหมือนเอาความจำไปทำหน้าที่เป็น RAM ได้อะ อันนี้ผมก็ยังไม่ช่ำชอง
ใครมีความเห็นบ้างครับ ซื้อที่ ชร ตอนนี้กลับบ้านมา กทม อยู่อีกยาว กลับไปเคลมไม่ได้แหงม
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่