เจ้าหน้าที่ที่สถานีรถไฟ basel ไม่ได้ประทับตรา tax refund ให้ครับ

ผมเดินทางออกจากปารีสด้วยรถไฟ tgv มาลงที่สถานี Basel แล้วเจอเจ้าหน้าที่ศุลกากรฝรั่งเศส เลยยื่นใบขอ Tax Refund ให้เค้าเพื่อประทับตรา แต่ว่าเจ้าหน้าที่ก็เอาใบขอคืนภาษีเราไปสแกน แล้วยื่นกลับมาให้โดยไม่ได้ประทับตรา พอผมถามว่าไม่ต้องประทับตราหรอ เจ้าหน้าที่ก็บอกว่า ไม่ต้องแล้ว เดี๋ยวนี้เป็นระบบ electronic หมดแล้ว ไม่ต้องประทับตราแล้ว

มีเพื่อนๆท่านไหนเคยมีประสบการณ์อย่างนี้มั๊ยครับ แล้วได้ภาษีคืนหรือเปล่าครับ
แสดงความคิดเห็น