สอบถามถึงคณะวิศวกรรมศาสตร์ ของ มจพ.

กระทู้คำถาม
อยากสอบถามพี่ทุกคนครับว่า พอดีผมสอบได้วิศวกรรมไฟฟ้าอุตสาหกรรมและพลังงาน ( IEE )ที่ มจพ.
ซึ่งเป็น สาขาวิชาใหม่ของคณะวิศวกรรมศาสตร์ของ มจพ. ข้อมูลที่พอทราบมาน่าจะพึ่งเปิดมาได้2รุ่น
ผมจึงอยากทราบว่า คณะวิศวกรรมศาสตร์ สาขาวิชาวิศวกรรมไฟฟ้าอุตสาหกรรมและพลังงาน ของ มจพ.
จบมาจะได้ทำงานด้านใด มีงานรองรับหรือไม่? จะได้ใบ กว. หรือป่าว
แล้วจบมาจะได้ทำงานเป็นวิศวกรไฟฟ้าเหมือนกับคนที่จบวิศวไฟฟ้ากำลัง( EE ) หรือป่าวครับ
วานผู้รู้หรือรุ่นพี่ช่วยตอยคำถามให้หน่อยครับ
ขอบคุณมากครับ ยิ้ม
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่