สอบถามเรื่องกล้อง Fuji x-a1 ค่ะ (อุณหภูมิติดลบ)

สวัสดีค่ะ ตอนนี้กำลังดูๆรุ่นนี้อยู่ค่ะ จะเอาไปถ่ายพวกวิว ภูเขาพวกนี้อ่ะค่ะ
งบประมาณ 20000 รุ่นนี้น่าจะโอเค แต่คิดว่าคงถ่ายพวก landscape ไม่ได้เทพมากใช่มั๊ยคะ
(จริงๆอยากได้แค่กลางๆค่ะ เพราะเล่นกล้องไม่เป็นและคงไม่เล่นถึงโปร แต่จะค่อยๆฝึกไป)
แล้วพอดีได้เข้าไปดู Spec เลยไม่แน่ใจว่าถ้าเอาไปใช้งานที่ๆอุณหภูมิ -20 องศา ยังงี้จะไหวไหมคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่