มีสบู่ยี่ห้อใดสามารถนำมาแกะสลักได้บ้างคะ?

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ กำลังจะเริ่มแกะสลักสบู่ค่ะ อยากทราบว่า นอกจากยี่ห้อ Chang Cheng แล้ว มียี่ห้ออื่นที่สามารถนำมาแกะสลักได้อีกไหมคะ?

รวมถึงสีที่เขาใช้ระบายลงบนสบู่ใช้สีอะไรคะ?

แล้ววิธีการนำสบู่เข้าไมโครเวฟ จะต้องเวฟประมาณกี่นาทีคะ?

ถามอีกนิดค่ะ อยากทราบแหล่งขายกล่องใส่สบู่(พลาสติกใสๆ)ด้วยค่ะ

ขอบคุณค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
ไม่จำกัดยี่ห้อ
แต่คุณต้องซื้อมาลองเอง
เพราะสบู่ยี่ห้อเดียวกัน แต่ละรุ่นยังทำออกมาไม่เหมือนกัน
ตอนเราทำ ลองซื้อมาหลายยี่ห้อ อย่างละก้อน
อันที่ดี คือ อันที่มีครีมผสมอยู่เยอะๆ เนื้อสบู่จะเหนียว ไม่เปราะแตกง่าย
และอย่าซื้อเก็บไว้นาน สบู่จะแห้งเปราะ

กล่องพลาสติกใส
ซื้อได้ที่สำเพ็ง
มีทุกขนาด
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่