ขอบคุณสูตรเครปเค้กสูตรคุณเดียร์ และคัพเค้กโอริโอ้สูตรคุณปุ๊ก ค่ะ

กระทู้สนทนา
ปีที่ผ่านมาไม่ค่อยได้ฝึกหัดทำขนมใหม่ๆ จากสูตรห้องก้นครัวมากนัก  ยังวนเวียนกับเค้กในตำนาน เช่นเค้กส้ม เค้กชอคโกแลต
เค้กนมสดบลูเบอรี่ เค้กมะพร้าวอ่อน คุ๊กกี้ฯ  หยุดสงกรานต์ปีนี้ มีวันว่างหลายวัน จึงตั้งใจทำเครปเค้ก สูตรของคุณเดียร์ แถมด้วย
คัพเค้กโอริโอ้ ของคุณปุ๊ก  ขออนุญาตส่งการบ้านเพื่อ"ขอบคุณ" สำหรับสูตรอร่อยๆ ที่แบ่งปันไว้ให้สมาชิกได้ฝึกหัดนะคะ  

ทำครั้งแรก หน้าตาอาจไม่ค่อยงามนัก แต่สูตรนี้อร่อยมากค่ะ

ซอสสตอเบอรี่ รสอมเปรี้ยวอมหวาน

คัพเค้กโอริโอ้ สูตรของคุณปุ๊ก  เนื้อเค้กใส่โอริโอ้ด้วย หอมและนุ่มมาก

ครีมสด ปั่นโอริโอ้ใส่ลงไปอีก โอย... อร่อยสุดๆ

อันนี้  โอริโอ้ที่ทำเองค่ะ

มีสูตรขนมอื่นๆ ที่สมาชิกแบ่งปันวิชาไว้ให้ ไว้หัดทำเมื่อไหร่จะมาส่งการบ้านเพิ่มนะคะ

ขอบคุณที่แวะมาชมค่ะ  (อีกรูป)

จบแล้วคร้าบบบบ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่