ขอขอบคุณร้าน Next Step ฟอร์จูนทาวน์ และขอให้ร้านทรูช็อป ฟอร์จูนทาวน์ ปรับปรุงการทำงานของเจ้าหน้าที่ด้วยครับ

กระทู้สนทนา
เนื่องจากวันนี้ได้นำแท็บเล็ต asus phonepad 7 dual sim ไปให้ร้านทรูช็อปฟอร์จูนทาวน์ ช่วยตั้งค่า 3g และ wifi auto login ให้ ซึ่งเจ้าหน้าที่ก็ได้ใช้เวลานานพอสมควร(ประมาณเกิน 10 นาที) สุดท้าย เจ้าหน้าที่มาบอกว่า เครื่องรุ่นนี้ไม่รองรับ 3g รองรับ edge เท่านั้น(อะไรฟะ เป็นไปได้หรือนี่?) เลยเดินออกจากร้านแบบมึนๆ มองไปฝั่งตรงข้าม เจอร้านขายมือถือและแท็บเล็ต(ร้าน Next Step) ขึ้นป้าย asus และในร้านมีผลิตภัณฑ์ของ asus ขายอยู่เยอะแยะมากมาย(คาดว่าจะเป็นผู้แทนจำหน่าย) เลยเดินเข้าไปสอบถามเรื่องที่สงสัยว่าตกลง แท็บเล็ต asus phonepad 7 dual sim มันรองรับ 3g หรือเปล่า ปรากฎว่าได้รับความช่วยเหลือเป็นอย่างดี จนทำให้สามารถใช้งาน 3g ได้และเป็นความไม่รู้เรื่องและความมั่วของของเจ้าหน้าที่ทรูช็อป สาขาฟอร์จูนทาวน์ ที่บอกว่าเครื่องรุ่นนี้ ไม่รองรับ 3g รองรับ edge เท่านั้น (สงสัยไม่ได้ขายผลิตภัณฑ์นี้เลยทำไปส่งๆ มั่วๆ ) จริงๆถ้าไม่รู้ หรือทำไม่เป็นก็น่าจะบอกลูกค้าตรงๆ นะครับ ไม่ใช่บอกมั่วๆ ส่งๆ ยอมรับว่าตั้งค่าเองไม่เป็นไม่งั้นคงไม่ต้องไปที่ช็อป สุดท้ายนี้ขอขอบคุณร้าน Next Step อีกครั้งนะครับ ที่ช่วยเหลือเป็นอย่างดี แม้ว่าผมจะไม่ได้ซื้อผลิตภัณฑ์จากร้านคุณโดยตรง แต่ต่อไปคงได้อุดหนุนกันแน่ๆครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่