[CR] รีวิวกล้องหน้า Samsung Galaxy S5 vs. Samsung Galaxy Note 2 (หลายสภาพแสง)

# ตามคำเรียกร้อง + ไขข้อข้องใจครับ

เป็นข้อพิพาทหลากหลาย ใหญ่โต สำหรับเรื่องกล้องหน้าของ Samsung Galaxy S5 ตัวท็อปของ ครึ่งปีแรก วันนี้ผมจึงมารีวิว เทียบกับกล้องหน้าของ เจ้า สมุดจดรุ่นสอง ครับ 555 หลายสภาพแสงครับ

ปล. ภาพทั้งหมดถ่ายจากโหมด Auto เป็นภาพต้นฉบับไม่มีการปรับแต่งใด ๆ ทั้งสิ้นครับ

1. ภาพกลางแจ้ง มีแดดส่อง โบ้ม ๆ เลยครับ

2. ภาพกลางแจ้ง แสงเพียงพอ แดดไม่ส่องมากครับ

3. ภาพแบบในร่มครับ แสงลอดส่องผ้าม่าน

4. ภาพแบบในร่มครับ ตรงนี้จะเป็นมุมที่ค่อนข้างมืดและแสงเข้าถึงปานกลาง

5. ภาพแบบในที่แสงไม่ค่อยจะเพียงพอซักเท่าไหร่ครับ

ภาพหมดแล้วครับ อยากให้ผมทดสอบในส่วนไหนอีกบอกได้เลยนะครับ เดี๋ยวผมจะมาต่อกระทู้ให้
ขอบคุณครับ
ชื่อสินค้า:   Samsung Galaxy Note 2 Samsung Galaxy S5
คะแนน:     
**CR - Consumer Review : ผู้เขียนรีวิวนี้เป็นผู้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง ไม่มีผู้สนับสนุนให้สินค้าหรือบริการฟรี และผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนในการเขียนรีวิว
แสดงความคิดเห็น