ถามซื่อๆ ทำไมในมหาลัย ผู้ชายต้องใส่กางเกงผู้หญิงต้องใส่กระโปรง

ช่วงนี้รู้สึกจะสงสัยเยอะ
แต่เนื่องจากเป็นเด็กมหาลัยแล้วต้องใส่กระโปรง ไม่ชอบเลย
ก็ยังสงสัยว่า ทำไมไม่ให้น.ศ. หญิงใส่กางเกงด้วย จะได้ทะมัดทะแมง ไม่ต้องกลัว หวอ ออก ไม่ต้องมีแอบถ่ายใต้กระโปรง บลาๆ
ลมพัดแรงๆก็ไม่ต้องกลัวว่าพลีทมันจะลอยไสวขึ้นมา
เวลาจะนั่งจะลุก ก็สะดวก
ทำไมชุดทางการน.ศ.หญิง ต้องเป็นกระโปรง แล้วทำไมน.ศ. ผู้ชายไม่ใส่กระโปรงบ้าง

สงสัยจังงงงงงเลยยยยยยยยย
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 7
ผู้ชายใส่กระโปรง เวลาฉี่ที่นี่แม่มต้องถกมาทั้งตัว ยืนเยี่ยวเสียวตูด อันนี้ก็ไม่ไหวครับ (คนอื่นไงไม่รู้ แต่ผมเป็นผู้ชายจำพวกนึง ที่ไม่เสียเวลามาถอดเข็มขัด ลดกางเกง ปลดกระดุม ผมถกกางเกงฉี่ หรือ รูดซิบฉี่ครับ)

ผู้หญิงใส่กางเกง ผมว่าเฉย ๆ นะ แต่กระโปรงออกแบบมาให้แบบ นั่งฉี่จะได้สะดวกมั๊ง ไม่รู้สิ แต่คิดอย่างนั้นตั้งแต่เด็ก ๆ นะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่