ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ ส่ง gift ใน itunes ให้เพื่อนไม่ได้

กระทู้คำถาม
คือตอนนี้ใช้สโตร์ญี่ปุ่นอยู่ค่ะ  เวลาซื้อเพลงในนั้นก็จะเติม itunes gift card jp ซื้อ
ถ้าซื้อฟังเองก็ไม่มีปัญหาอะค่ะ  แต่อยากจะส่ง gift ให้เพื่อน กลับไม่สามารถส่งได้ อมยิ้ม20
คือพอเลือกรายการว่าจะส่ง gift มันขึ้นมาอย่างนี้

แล้วพอกด Continue ก็เหมือนจะเข้ามาที่หน้าตั้งค่าการชำระเงิน

แล้วเนื่องจากไม่มีบัตรเครดิต ใช้itunes gift card อย่างเดียวก็เลยไม่รู้จะทำยังไง
ลองกด Done ไป มันก็ไม่ทำรายการต่อแล้วอะคะ
ต้องทำยังไงถึงจะสามารถส่ง gift ได้คะ
รบกวนผู้รู้หน่อยนะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่