สอบถามเรื่องปิดบัญชีเงินฝากประจำหน่อยค่ะ

กระทู้คำถาม
เราเปิดบัญชีเงินฝากประจำ 2 ปีของธนาคาร กสิกรไทย ไว้เมื่อ กรกฎาคมปีที่แล้วค่ะ แต่มีเดือนพฤศจิกายนเราลืมฝาก เค้าก็ดำเนินการฝากช้าให้ค่ะ

ตอนนี้เราอยู่ต่างประเทศ เราก็เลยให้บัญชีไว้ให้แม่ฝากแทนตั้งแต่ต้นปีเลยค่ะ เดือนนี้แม่ฝากช้าไปสองวันค่ะ ทางธนาคารบอกว่าฝากไม่ได้แล้ว มันครบกำหนด 2 ครั้งแล้ว

ถ้าตั้งแต่เดือนนี้เราทิ้งบัญชีไม่ฝากไว้จนสิงหา แล้วไปปิดบัญชีตอนสิงหาคม จะเป็นอะไรมั้ยคะ เพราะเรากลับไทยตอนสิงหาค่ะ  
เราจะได้รับดอกเบี้ย หรือจะโดนหักค่าอะไรบ้างคะ

ขอบคุณค่ะ ^_^

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่