การ overclock เพิ่มบัสแรม โดยไม่เพิ่มไฟจะทำให้ แรม ร้อนขึ้นหรือไม่ครับ

การ overclock เพิ่ม บัสแรม โดยไม่เพิ่มไฟจะทำให้ แรม ร้อนขึ้นหรือไม่ครับ

คือผม overclock เพิ่มจาก 1600 เป็น 1866 แบบไม่ได้ดันไฟเพิ่ม (คือไม่อยากให้ความร้อนเพิ่มขึ้นครับเพราะเปิดบิทตลอดไม่เคยปิดคอม)

ไม่ทราบว่า แรมที่ใช้อยู่นี้จะมีอุณหภูมิเพิ่มมากกว่าก่อนที่จะ overclock รึเปล่าครับ

แต่คิดว่าไฟมันเท่าเดิม ก็ไม่น่าจะร้อนขึ้น
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่