ขอคำปรึกษาครับ ...ยังไม่ยื่นเสียภาษี ต้องทำยังไงครับ

ขอคำปรึกษาครับ ...ยังไม่ยื่นเสียภาษี ต้องทำยังไงครับ

มันเป็นความผิดพลาดของผมเองที่ดันลืม + ไม่ค่อยสนใจเรื่องการยื่นเสียภาษี

มาคิดได้อีกทีก็เลยวันสุดท้ายที่ยื่นผ่านอินเตอร์เนตแล้วครับ

เลยอยากรบกวนขอคำปรึกษาว่าควรทำอย่างไรดี อยากยื่นภาษีมากๆครับ มีค่าปรับกก็ยอมครับ

คือผมไม่แน่ใจเรื่องฐานเงินเดือนครับ ว่าจะต้องคิดยังไง แล้วคิดตั้งแต่ทำงานที่แรกถึงที่สุดท้ายเลยรึป่าวครับ

ทำงานมา 1 ปี กว่าๆครับ

ที่แรกทำมา 1 ปี ต.ค. 55 - พ.ย. 56 เงินเดือนเข้า  18K เงินเดือนสุดท้าย 21K (ไม่รวมโอที)
ที่ที่ 2 ม.ค. - มี.ค.  57 เงินเดือนเข้า-เงินเดือนสุดท้าย 17K
ที่ที่ 3 มี.ค ปัจจุบัน เงินเดือนเข้า 20K

อย่างนี้ผมต้องเสียกี่บาท แล้วต้องไปเสียที่ไหน ยังไงแนะนำด้วยนะครับ กังวลมากๆๆๆ

ขอบคุณทุกท่านครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่