ลูกสาวน้ำหนักตกเกณฑ์ช่วยด้วยครับ

ตอนนี้ลูกสาวอายุ3ขวบ2เดือน อยู่อนุบาล1 น้ำหนัก 1.8 ถ้ากินข้าวแล้วนะครับ ถ้าไม่ทาน 10.4-10.5  น้องทานยากมากไม่ยอมทานข้าวง่ายๆ จะกินแต่ ปลาทู ไข่ดาว/เจียวข้าวพัด ขนมจีน ข้าวเหนียวถั่วดำ ไก่ทอด ผัดผัก เป็นเด็กที่ชอบกินผักมากกกกก เนื้อนี้แทบไม่แตะเลยจริงๆ จะกินวนอยู่แค่นี้อย่างอื่นก็ไม่ทาน ยิ่งตอนนี้เข้าโรงเรียนยิ่งทานน้อย อาหารกลางวันที่โรงเรียนไม่แตะเลย เช้าก่อนไปโรงเรียนก็ไม่ทาน T T เครียดและกลุ้มมากเลยครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่