เป็นคนผิวมัน รูขุมขนกว้าง ไม่เน้นปกปิด ควรใช้ตัวรองพื้นตัวไหนดีคะ

กระทู้คำถาม
เป็นคนหน้ามันค่ะ รูขุมขนกว้าง มีรอยบนหน้าบ้างนิดหน่อยจากการแคะ แกะ เกา สิว
อยากปรึกษาเพื่อนๆว่า ควรใช้อะไรลงก่อนลงแป้งดีคะ  จะเป็น บีบี หรือ รองพื้น หรือ เบสอะไรด้หมดค่ะ
ปกติที่ใช้ คือกันแดด แล้วก็แป้งผสมรองพื้น ก็รู้สึกเฉยมากๆค่ะ
ตอนนี้อยากได้ผิวที่แบบ ไม่หนา โชว์ผิวได้ค่ะ แต่อยากให้มันดูเนียนๆ ผ่องๆ หน่อยอะค่ะ

ขอคำแนะนำหน่อยนะคะ  
ว่าเพื่อนๆใช้ตัวไหน คู่กับแป้ง(แข็ง/ฝุ่น)
นานาขอบคุณนานาขอบคุณเพี้ยนแบ๊ว

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่