ถามเรื่องตรียมสอบ CU-TEP หน่อยค่ะ

คือ ยิ่งใกล้วันสอบเราก็ยิ่งรนอะ (สอบครั้งแรกค่ะ)

หนังสือ cu-tep ของ TGRE นี่มันง่ายกว่าข้อสอบจริงมากมั้ยคะ
คือเราซื้อมาสามเล่ม reading, writing ละก็ เล่มที่เป็นข้อสอบที่มี4 ชุดในเล่ม

เราทำเล่ม reading หมดเล่มแล้ว, เล่ม writing เหลืออยู่ 5 ชุด
ละก็ทำเล่มข้อสอบหมดทั้งเล่มแล้ว (คะแนนเกิน 95/120 ทุกชุด)
แต่พอมาอ่านกระทู้เก่าในพันทิปแล้วเริ่มตระหนก เพราะเราไม่ได้ซื้อหนังสือของสถาบันภาษาจุฬามาอ่าน O[]o!!!
(ซึ่งทุกคนบอกว่าเอ็งต้องมีเลยล่ะ ถ้าจะสอบ cu-tep)
แล้วเค้ายังบอกว่าหนังสือของ TGRE นี่ง่ายกว่าของสถาบันจุฬา
ตายๆๆๆ แล้วเรากลับมาตจว.ด้วย ไปซื้อของสถาบันจุฬามาอ่านไม่ทันแล้ว T^T

เพราะงั้น คำถามคือ เราอิงคะแนนจากข้อสอบที่ฝึกทำจากหนังสือของ TGRE ได้มั้ยคะ
หรือว่าเราควรไปซื้อหนังสืออื่นๆมาทำแบบฝึกหัดเพิ่มอีกคะ

[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

ขอบคุณทุกความเห็นล่วงหน้าค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่