การเอาตัวรอดจากสถานการณ์ถูกจู่โจมทางเพศ เผื่อจะเป็นประโยชน์ไม่น้อยก็มากนะคะ

กระทู้สนทนา
ดังนี้คะ

1. พยายามทำให้เขาสงบสติอารมณ์ลงและหว่านล้อมให้เขาเลิกทำ

2. ถ้าคุณอยู่ที่บ้าน จงบอกให้เขารู้ว่าใครบางคนกำลังจะกลับมาแล้ว
    ถ้าคุณอยู่ในที่สาธารณะ ให้ตะโกน กรีดร้อง และพยายามแสดงให้เห็นว่าคุณกำลังถูกทำร้าย

3. คุณสามารถทำให้เขาหมดอารมณ์ได้ด้วยการทำให้เขารู้สึกรังเกียจ เช่น อาเจียน ปัสสาวะ เรอ ฯลฯ
    หรืออ้างว่าคุณกำลังป่วยเป็นโรคติดต่อร้ายแรงอย่างเช่น โรคเอดส์ หรือแสร้งทำเป็นเสียสติหรือมีอาการวิกลจริต

4. ให้แสดงการยอมรับใน "อำนาจและพลัง" ของเขาเพื่อคลายความโกรธของเขา โดยคุณเพียงต้องบอกว่า
    "คุณพูดถูกคะ ฉันขอโทษนะคะ"

5. จงแสดงให้เขาเห็นว่าคุณโกรธตัวเองมากกว่าที่เขาโกรธเสียอีก และทำให้ "ผลประโยชน์" ที่เขาจะได้รับโดย
    ไม่รู้ตัวจากการทำร้ายร่างกายคุณหมดไป

6. เรามักไม่อยากอยู่ใกล้คนที่บ้ากว่าเรา จงทำตัวให้คาดเดาไม่ได้

7. ถ้ายังไม่มีวิธีใดที่ใช้ได้ผล ก็จงเป็นฝ่ายเริ่มทำร้ายเขาก่อนและทำอย่างรุนแรง ให้ทำร้ายเขาตรงบริเวณ
    ที่จะทำให้เขาเจ็บ ได้แก่ ดวงตา ขาหนีบ ลำคอ จมูก หรือชกที่ลิ้นปี่ ซึ่งเป็นส่วนที่บอบบางเป็นพิเศษ

PS.1 หวังว่าพอจะเป็นประโยชน์แก่สาธารณะชนบ้างนะคะ
PS.2 หากจนตรอกแล้วจริงๆ บอกเขาว่า "รอเดี๋ยว" หยิบถุงยางอนามัยให้เขาไปเพื่อความปลอดภัยนะคะ

*ขอแท็กห้องแป้งด้วยนะคะเพราะผู้หญิงเยอะ ขอบคุณมากคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่