ถ้าซื้อปลาไปปล่อยที่คลองแสนแสบ ปลาจะตายไหมครับ ?

เดินผ่านสะพานหัวช้าง  เห็นบางคืนน้ำขึ้น  ถ้าซื้อปลาที่เค้าขายในตลาดไปปล่อย  ปลาจะตายมั๊ยครับ ?   แต่แอบเห็นมีคนมาวางดักตกปลาด้วย  แสดงว่าในคลองแสนแสบก็ต้องยังมีสิ่งมีชีวิตอยู่ได้  (แต่เคยดูข่าว  ลีน่าจังตกคลองแสนแสบแล้วไม่รีบล้างตัว  จนต้องเป็นโรคผิวหนังเลยนะ)   กลัวซื้อเค้ามาปล่อยแล้วสุดท้ายเค้าตายเพราะน้ำเน่าอ่ะครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่