รบกวนสอบถามเรื่อง nanny VISA ไป USA หน่อยครับ

คือผมต้องไปเรียนต่อ USA พร้อมครอบครัวด้วย J-1 ครับ

ต้องการนำพี่เลี้ยงคนไทยปัจจุบัน ไปด้วย (ลูกเล็ก 2 คน)

รบกวนถามท่านที่มีประสบการณ์ครับ

1.ผม search ดูเห็นว่า nanny ต้องทำเป็น B-1 ไปใช่ไหมครับ

2.ได้ยินว่ามีตัวอย่างสัญญาเป็นทางการ ระหว่างนายจ้างลูกจ้าง ที่ verified by US embassy แต่ไม่มี link ให้ใน web อ่ะครับ

ไม่ทราบว่าใครพอดีตัวอย่างไหมครับ

3.พอดีพี่เลี้ยงเป็นผู้หญิง จบ ม.6 ผมส่งให้เรียนเอง อายุ 19 ปี นี่ควรจะมีหลักฐานอะไร ?? ให้สถานทูตเชื่อใจว่าจะกลับมาด้วยกันดีครับ (บัญชีเงินฝากเมืองไทย, ครอบครัว ญาติพี่น้องเมืองไทย,.....) ช่วยแนะนำหน่อยครับ

ขอบพระคุณมากครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่