+++++เตือนอุบัติเหตุจากลิงกับลูกมะพร้าวที่หาดบางแสน++++

ใครไปเที่ยวที่หาดบางแสน อยากให้ระมัดระวังอันตรายจากลูกมะพร้าวที่อาจจะหล่นลงมาจากต้นมะพร้าวที่เรียงรายอยู่แถวหาดด้วยนะคะ เพราะคุณแม่ของเราโดนมาแล้ว แม้ว่าการโดนครั้งนี้จะมาจากเจ้าลิงตัวแสบ ที่ปีนขึ้นไปหมุนลูกมะพร้าวลงมาใส่ก็เถอะ ซึ่งคุณแม่เราถือว่ายังโชคดีอยู่มากที่ลูกมะพร้าวโดนไม่ถึงกับกลางศรีษะ แต่ก็เล่นเอาหัวโน และหัวไหล่บวมเขียว ต้องไปหาหมอเหมือนกัน โดยตอนนี้คุณแม่ยังคงมีอาการมึนศรีษะ และปวดบวมที่ไหล่และต้นคอ ส่วนความสูญเสียอื่นๆก็มีแก้วกาแฟของร้านที่เราไปนั่ง ซึ่งแตกไปหลายใบ โต๊ะกาแฟของร้านเสียหาย (เนื่องจากเหตุการณ์เกิดตอนที่ครอบครัวเรานั่งทานกาแฟตอนเช้าอยู่ร้านที่ริมหาด) ทั้งนี้ อยากให้ทางเจ้าหน้าที่ระมัดระวังเรื่องนี้ไว้ด้วยก็จะดีค่ะ เพราะแม่ค้าพ่อค้าแถวนั้นเล่าว่า วันก่อนเกิดเหตุนี้ ก็มีอีกรายโดนเข้าไปเหมือนกัน แต่รายนั้นลูกมะพร้าวตกลงมาเอง ไม่ได้โดนลิงหมุนลงมาใส่เหมือนเหตุการณ์ของคุณแม่เรา และนี่คือรูปลูกมะพร้าวที่หล่นลงมาค่ะ
สุดท้าย ขอให้เพื่อนๆเที่ยวด้วยความระมัดระวัง จะได้เที่ยวอย่างสนุกและประทับใจค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่