พวกที่ไปแห่ซื้อ set top box เพื่อดูทีวีดิจิตอลกัน ที่บ้านไม่ได้ติดจานหรือเคเบิ้ลอยู่ก่อนแล้วเหรอครับ

เดิมยังดูเป็นเสาก้างปลาเหรอครับ (ถ้าติดจาน หรือเคเบิ้ลอยู่แล้ว ก็คงดูได้)

นึกว่าติดจานกันหมดแล้วซะอีก

ไม่ได้ดูถูกคนติดก้างปลานะครับ เห็นเข้ามาด่ากันเยอะ ขอชี้แจง

เพิ่มเติม
ท่านที่อ่านหัวกระทู้แล้วรู้สึกหงุดหงิด เลยไปอ่านต่อที่#62 ได้เลย

เพิ่มเติม 2
ถ้ามีจานดำ(c band) อยู่แล้ว มีกล่องรับดาวเทียมแบบ hd อยู่แล้ว ภาพทีวีดิจิตอลเหมือนในstbครับ (เผื่อบางคนยังไม่รู้) ท่านใดมีแล้วไม่ต้องซื้อ stbก็ได้
แก้ไขข้อความเมื่อ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 62
มาดามมด gmm ยังบอกว่ากล่องดาวเทียม hd ก็ดู ทีวีดิจิตอลช่องฟรีทีวี hd ได้เลยครับ

เพียงแต่หลายๆช่องhdยังไม่ยิงสัญญาณ hd ขึ้นดาวเทียม(ช่องที่ยิงแล้วคือช่อง3,tpbs) แค่นั้นเอง

http://pantip.com/topic/31918903

บอกไว้เผื่อบางท่านที่ไม่รู้แล้วด่า ท่านที่รู้แล้วเชิญด่าต่อ
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 8
เพราะโลกไม่ได้หมุนรอบตัวเราครับ เลยยังมีผู้คนอีกมากมายที่ไม่ได้ติดจานดาวเทียม

โดยส่วนตัวแล้วอยู่อพาตเม้นท์ครับ ถ้าจะติดจานเหมือนห้องอื่นๆ ก็ติดได้ครับ แต่มันวุ่นวาย ถ้าต้องย้ายห้อง ย้ายหอ
เลยดูแค่ฟรีทีวีภาคพื้น 6 ช่องเดิมมาตลอด.... พอเค้ามีทีวีดิจิตอลที่ดูผ่านก้างปลา หนวดกุ้ง เพิ่มมาอีกนับสิบๆช่อง ก็ต้องตื่นเต้นธรรมดาครับ ที่มีทีวีมาให้ดูเพิ่มอีกตั้งหลายๆช่อง

เลยจัดขบวนม้าช้างวัวควาย พร้อมขบวนกลองยาวกลองแต๊ก แห่ไปซื้อกล่องทีวีดิจิตอล ที่ห้างข้างบ้าน มาดูกับหนวดกุ้งครับ  ยิ้ม
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่